Trang thông tin điện tử xã Quỳnh LiênThiết kế & Vận hành: Công ty Truyền thông Trực tuyến Việt Nam- Trụ sở: 103 Nguyễn Du - TP. Vinh - Nghệ An. Liên hệ: 0989662498
THÁNG 7 TRI ÂN CÁC ANH HÙNG LIỆT SỸ
Thứ bảy - 24/07/2021 22:02
Nhân dịp kỉ niệm 74 năm ngày Thương binh liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2021). Đoàn xã Quỳnh Liên đã tổ chức nhiều hoạt động sôi nối "uống nước nhớ nguồn" tri ân các anh hùng liệt sỹ, các bác, các cô chú thươn bệnh binh, gia đình có công với cách mạng
Nhằm thể hiện lòng biết ơn sâu sắc và tri ân các anh hùng liệt sỹ nhân kỉ niệm 74 năm ngày Thương binh liệt sỹ, đồng thời giáo dục truyền thống cách mạng của quê hương, đất nước cho thế hệ trẻ noi gương các thế hệ đi trước. Đoàn xã đã tổ chức nhiều hoạt động sôi nổi như: Thăm hỏi tặng quà các đối tượng chính sách, dâng hương các liệt sỹ, giúp đỡ dọn dẹp nhà cữa, sân vườn cho các đối tượng chinh sách già cả neo đơn, ốm đau bệnh
Ảnh 1: Đoàn viên nhổ cỏ, dọn vườn
Ảnh 2: Đoàn viên dọn dẹp nhà cửa giúp gia đình chính sách
Ảnh 3: Tặng quà cho gia đình ông Vũ Xuân Nguyên - thôn Thành Công
T
Ảnh 4: Dâng hương các anh hùng liệt sỹ tại gia đình
Ảnh 5: Tặng quà cho bà Nguyễn Thị Uýnh - thôn Liên Hải
Ảnh 6: Trao quà cho gia đình ông Bạch Oanh - thôn Đại Đồng
Ảnh 7: Trao quà cho gia đình ông Vũ Xuân Dương, thờ mẹ VNAH - thôn Quyết Tiến
Ảnh 8: Trao quà cho gia đình ông Đậu Ngọc Thoạn - thôn Bình Minh
Hành động nhỏ, món quà nhỏ nhưng có ý nghĩa nhân văn sâu sắc, thể hiện đạo lý tốt đẹp ngàn đời của dân tộc ta " uống nước nhớ nguồn, ăn quả nhớ người trồng cây", kịp thời động viên các gia đình chính sách lúc khó khăn, thể hiện tấm lòng của tuổi trẻ xã nhà, luôn nêu cao tinh thần và lòng biết ơn đối với các anh hùng liệt sỹ.