Thực hiện Công văn số 778 - CV/ThU, ngày 21/3/2022 của Thị ủy Hoàng Mai; Công văn số 423/UBND - TCNV, ngày 23/3/2022 của UBND thị xã Hoàng Mai về Đại hội chi bộ trực thuộc Đảng ủy cơ sở và bầu cử trưởng thôn, tổ trưởng tổ dân phố nhiệm kỳ 2022 – 2025, Đảng ủy xã ban hành kế hoạch số 21- KH/ĐU ngày 14 tháng 04 năm 2022 về công tác Đại hội chi bộ nhiệm kỳ 2022 – 2025. Thành lập BCĐ, phân công nhiệm vụ cho các ủy viên BTV, BCH bắm nắm các thôn triển khai thực hiện. Đến nay đã hoàn thành đúng cơ cấu, định hướng và quy định.
Bệnh sốt xuất huyết là do muỗi Aedes mang mầm bệnh đốt và truyền mầm bệnh vô người nên cách phòng bệnh duy nhất và hiệu quả nhất là diệt hết muỗi và tránh bị muỗi đốt.
Thực hiện cuộc vận động xây dựng “gia đình 5 không 3 sạch” gắn với Chương trình mục tiêu Quốc gia Xây dựng Nông thôn mới, những năm gần đây Hội LHPN xã Quỳnh Liên đã đã tích cực tiến hành trồng hoa, cây xanh, hàng rào xanh trên các tuyến đường nhằm làm cho đường làng, ngõ xóm ngày càng khang trang, sạch đẹp. Đó cũng chính là những “con đường kiểu mẫu” thể hiện sự đoàn kết, đồng lòng của nhân dân nơi đây chung tay xây dựng nông thôn mới.
Hội LHPN thị xã Hoàng Mai đã tổ chức giải bóng chuyền nữ chào mừng kỷ niệm 92 năm ngày thành lập Hội LHPN Việt Nam (20/10/1930-20/10/2022) và chào mừng kỷ niệm 10 năm thành lập thị xã Hoàng Mai.
Ngày 17/9/2022, Đảng bộ xã Quỳnh Liên tổ chức hội nghị nghiên cứu, học tập, quán triệt Nghị quyết hội nghị lần thứ 5, Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII cho toàn thể cán bộ, đảng viên trong toàn đảng bộ.
Bảo đảm chất lượng vệ sinh an toàn thực phẩm giữ vị trí quan trọng trong sự nghiệp bảo vệ sức khỏe, giảm tỷ lệ mắc bệnh, duy trì và phát triển nòi giống, tăng cường sức lao động, học tập, thúc đẩy sự tăng trưởng kinh tế, văn hóa xã hội và thể hiện nếp sống văn minh.
Quỳnh Liên là một xã ven biển thuộc thị xã Hoàng Mai, Nghệ An với nhiều lợi thế để phát triển tiềm năng nông nghiệp chuyên canh. Để phát huy tiềm năng của vùng, chính quyền địa phương, Hội nông dân cùng bà con nông dân nơi đây đã triển khai xây dựng mô hình sản xuất rau an toàn, bảo đảm vệ sinh an toàn thực phẩm (VSATTP) đáp ứng cho nhu cầu của thị trường, đảm bảo sức khỏe cho người tiêu dùng.
Chiều ngày 10/2/2022, đồng chí Nguyễn Hữu An – Chủ tịch UBND thị xã Hoàng Mai đã đi kiểm tra tình hình sản xuất đầu năm Nhâm Dần. Cùng đi có đồng chí Nguyễn Duy Thao - Ủy viên BTV – Phó chủ tịch HĐND, lãnh đạo phòng Kinh tế thị xã, lãnh đạo phường Quỳnh Xuân và xã Quỳnh Liên.
Nằm trong chuỗi các hoạt động chào mừng Đại hội Đại biểu Phụ nữ tỉnh lần thứ 16, nhiệm kỳ 2021-2026, sáng ngày 17/11, Hội LHPN thị xã phối hợp với MTTQ Thị xã Hoàng Mai tổ chức bàn giao Mái ấm tình thương cho hội viên phụ nữ nghèo tại phường Quỳnh Phương và xã Quỳnh Liên.
Nhân kỷ niêm 91 năm ngày thành lập Mặt Trận dân tộc thống nhất Việt Nam, ngày Hội đạị đoàn kết toàn dân tộc ở Khu dân cư. MTTQ Thị xã Hoàng Mai - Hôi LHPN Hoàng Mai đã trao số tiền hổ trợ cho hộ nghèo làm nhà tại xã Quỳnh Liên, số tiền 50.000.000đ
Nhân dịp kỉ niệm 74 năm ngày Thương binh liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2021). Đoàn xã Quỳnh Liên đã tổ chức nhiều hoạt động sôi nối "uống nước nhớ nguồn" tri ân các anh hùng liệt sỹ, các bác, các cô chú thươn bệnh binh, gia đình có công với cách mạng
Nằm trong các hoạt động đền ơn đáp nghĩa, nhân kỳ niệm 74 năm ngày Thương binh Liệt sỹ, sáng ngày 22/7/2021 lãnh đạo thị xã Hoàng Mai cùng với lãnh đạo địa phương đã thăm hỏi tặng quà một số gia đình chính sách tiêu biểu, gia đình chính sách khó khăn trên địa bàn xã Quỳnh Liên
Chiều ngày 30/6/2021, Hội đồng Nhân dân xã Quỳnh Liên khoá XX, nhiệm kỳ 2021-2026, tổ chức kỳ họp thứ nhất, về tham dự với kỳ họp có Đồng chí Nguyễn Bá Hào -uỷ viên BTV thị uỷ, trưởng ban tuyên giáo, giám đốc trung tâm bồi dưỡng chính trị; đồng chí Hồ Thị Hằng - thị uỷ viên, chủ tịch Uỷ ban MTTQ thị xã; đồng chí Nguyễn Trần Cường- thị uỷ viên, phó chủ nhiệm uỷ ban kiểm tra thị uỷ; đồng chí Trần Ngọc Huỳnh - phó thủ trưởng cơ quan Tổ chức- nội vụ thị xã và 25 vị đại biểu HĐND xã khoá XX.
Đại hội Đảng bộ xã lần thứ XXVIII, nhiệm kỳ 2020 – 2025 là một sự kiện chính trị lớn sẽ diễn ra vào ngày 27, 28 tháng 5 năm 2020. Trong thời gian này, Đảng bộ, chính quyền và nhân dân đang ra sức thi đua lập thành tích chào mừng kỷ niệm 130 ngày sinh chủ tịch Hồ Chí Minh. Đại hội Đảng bộ xã lần này có nhiệm vụ kiểm điểm, đánh giá, kết quả lãnh đạo của Đảng bộ xã trong việc thực hiện Nghị quyết Đại hội lần thứ XXVII, nhiệm kỳ 2015 - 2020 và đề ra mục tiêu, phương hướng, nhiệm vụ trọng tâm và giải pháp cơ bản nhiệm kỳ 2020 – 2025, lãnh đạo tổ chức thực hiện thắng lợi các chỉ tiêu kinh tế - văn hóa - xã hội, quốc phòng – an ninh, xây dựng Đảng bộ xã nhà ngày càng trong sạch, vững mạnh.
Hưởng ứng lời kêu gọi của Đoàn Chủ tịch Ủy ban Trung ương Mặt trận Tổ quốc Việt Nam, tuy điều kiện nhân dân gặp rất nhiều khó khăn do ảnh hưởng của dịch COVID-19, nhưng trong thời gian phát động, MTTQ xã đã nhận được sự đóng góp rất lớn từ các cơ quan, tổ chức, doanh nghiệp và toàn thể nhân dân, các trường học trên địa bàn xã.
Chiều ngày 29/4/2020, Đảng ủy xã Quỳnh Liên tổ chức công bố Quyết định thành lập Chi bộ Công an xã
Trong không khí phấn khởi những ngày đầu xuân mới, chiều ngày 10/2/2020, Đảng ủy- HĐND- UBND- UBMTTQ, các ban, ngành, đoàn thể xã Quỳnh Liên tổ chức gặp mặt tặng quà, động viên Thanh niên lên đường nhập ngũ năm 2020
Sau kì họp chỉ đạo, toàn xã thực hiện nghiêm túc và tự giác hòng, chống dịch bệnh
Đảng ủy-UBND-UB.MTTQ xã Quỳnh Liên long trọng tổ chức Lễ mừng thọ các cụ đầu Xuân Canh Tý 2020